Cubusan CP-120
Sterex Plasma

Cubusan CP-120

Lofthreinsibúnaður fyrir mannmörg innirými

Dregur úr örverum í innilofti með Sterex-plasmatækni og er hannaður fyrir notkun í daglegu rekstrarumhverfi. Hljóðlátur í notkun og án hefðbundinna síuskipta.

Myndband

Cubusan CP-120 í notkun

Kostir

Af hverju Cubusan CP-120

Rannsóknarniðurstöður benda til færri sýkinga og vægari einkenna

Dregur úr örverum í innilofti, þar á meðal veirum og bakteríum

Virkar á veirur og bakteríur um leið og þær berast inn í rýmið

Hljóðlátur – aðeins 32 dB(A)

Krefst engra sía og engrar reglulegrar þjónustu

Engin ózón- eða UV-C meðhöndlun – engin skaðleg aukaefni

Aukalega í boði: Wi-Fi tímastillir, vegg- og loftfestingar og fótur.

Tækni

Hvernig Sterex virkar

Cubusan notar Dielectric Barrier Discharge (DBD) tækni til að mynda „kalt plasma“ (Non-Thermal Plasma, NTP): Háspenna myndar kalt plasma milli tveggja skauta og losar hvarfgjörn súrefnis- og köfnunarefnissambönd. Ekkert ózón eða skaðleg köfnunarefnisoxíð myndast.

Plasmið dreifist um rýmið og verkar á örverur í loftinu án þess að reiða sig á orkufreka síunareiningu.

Cubusan CP-120 – black
Cubusan CP-120 – white
Sprengiteikning – svartur
Sprengiteikning – hvítur
Klínísk rannsókn

Vísindalegar niðurstöður benda til færri sýkinga og vægari einkenna

Paracelsus Medical University (PMU) í Salzburg framkvæmdi árin 2022/2023 fyrstu rannsóknina í raunverulegu skrifstofuumhverfi til að meta hvort NTP-lofthreinsibúnaður (Cubusan með Sterex) geti fækkað sýkingum og dregið úr einkennum.

45%

hærri sýkingaráhætta án Cubusan (odds ratio 1,45)

8,68%

algild lækkun á sýkingaráhættu

p = 0,028

marktækt vægari einkenni – staðfest með lægri IgA og CRP gildum

Rannsóknarsnið
  • Rannsóknarstofuáfangi: Staðfesting á virkri óvirkjun sýkla í lofti með Cubusan.
  • Vettvangsáfangi: Fimm mánaða vettvangsrannsókn með 230 þátttakendum – 150 gagnasöfn metin (73 í tilraunahópi með virkum Cubusan, 77 í samanburðarhópi). Skráð voru sýkingatíðni, einkennastyrkleiki (WURSS-21), munnvatnsmerkingar (m.a. IgA og CRP), hjartaupplýsingar og eðlisfræðilegar mælingar á rýmunum.
„Niðurstöður sýna skýrt: með Cubusan og Sterex urðu marktækt færri sýkingar auk vægari sjúkdómsgangs og einkenna.“
— Renate Weisböck-Erdheim, rannsóknarstjóri, Institute for Ecomedicine, Paracelsus Medical University
Þróun örveruálags með Cubusan CP-120 samanborið við hefðbundna lofthreinsibúnað

Örveruálag í 50 m² (120 m³) rými – Cubusan CP-120 vs. hefðbundinn lofthreinsibúnaður.

Myndband

Rannsóknin útskýrð

Rekstrarlegur ávinningur

Árlegur sparnaður í vinnukostnaði

Eftirfarandi dæmi sameinar niðurstöður úr birtri klínískri rannsókn Sterex með opinberum íslenskum tölum um vinnukostnað. Samkvæmt rannsókninni má koma í veg fyrir um 15 öndunarfærasýkingum á ári fyrir hverja 100 starfsmenn. Miðað við 5,2 veikindadaga á sýkingu í rannsókninni, jafngildir þetta u.þ.b. 78 færri veikindadögum á ári. Miðað við meðaltalsvinnukostnað á Íslandi sem Hagstofa Íslands birti fyrir árið 2025 (u.þ.b. 69.000 ISK á vinnudag), samsvarar þetta dæmigerðri beinni sparnaði á vinnukostnaði upp á u.þ.b. 5,4 milljónir ISK á ári. Raunverulegur fjárhagslegur ávinningur ræðst af launastigum, stærð vinnustaðar, atvinnugrein, starfsmannahaldi og veikindafjarvistum hverrar stofnunar.

15

Áætlað færri sýkingar á ári (á hverja 100 starfsmenn)

5,2

Meðalfjöldi veikindadaga á sýkingu

≈ 69.000 ISK

Meðaltal vinnukostnaðar á dag

≈ 5,4 M ISK

Dæmigerður árlegur sparnaður á vinnukostnaði

Upplýsingar hér að ofan eru dæmi um mögulegan sparnað og byggja á birtri klínískri rannsókn Sterex ásamt meðaltals íslenskum vinnukostnaðartölum Hagstofu Íslands (2025). Raunverulegur ávinningur ræðst af stærð stofnunar, launastigum, vinnuaðstæðum og veikindafjarvistum.

Samanburður

Cubusan borið saman við aðra lofthreinsitækni

Samanburður á Cubusan við UV-C, ózón, HEPA, rafstöðueiginleika, samsettar einingar og kolefnissíun
Tæknilýsing

Cubusan CP-120

Rýmisstærð – ráðlagt:hámark 120 m³
Hljóðstig32 dB(A)
Stærð (B × H × D):190 × 190 × 190 mm
Þyngd8,5 kg
Samfellt afl8 W (samfellt, mjög orkusparandi)
Spenna230 V AC, 50 Hz
Litir:svartur eða hvítur
Aukabúnaður:Wi‑Fi-tímastillir, vegg- eða loftfestingar og fótur

Réttur til tæknilegra breytinga áskilinn.

Í notkun

Hannað fyrir mannmörg rými

Cubusan á fundarborði
Fundarrými og skrifstofur – hljóðlátur búnaður sem truflar ekki starfið.
Cubusan í líkamsrækt
Líkamsrækt og íþróttahús – virk vörn á meðan margir dvelja í rýminu.
Rými

Þar sem Cubusan á heima

Skrifstofur
Fundarrými
Skólar
Opinberar byggingar
Heilbrigðisstofnanir
Starfsmannaaðstaða
Líkamsræktarstöðvar
Önnur mannmörg innirými
Sækja

Skjöl

Rannsóknarniðurstöður eiga alltaf við tilteknar prófanir og aðstæður. Við setjum ekki fram heilbrigðisloforð.

Næsta skref

Stilltu Cubusan lausn fyrir rýmið þitt

Reiknivélin stærðargreinir tækjafjölda út frá rúmmáli hvers rýmis og nýtingu — og skilar sniðnu tilboði. Fyrirspurnin er sjálfkrafa merkt með Cubusan CP-120.